![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_18-21-42_900113.png)
วันพฤหัสบดี ที่ 6 กรกฏาคม 2566 ในคาบกิจกรรมช่วงบ่าย คณะผู้บิรหาร ครูและเจ้าหน้าที่ทางการศึกษา นักเรียน นักศึกษา ร่วมบุญสืบสานประเพณีทางศาสนา ด้วยการหล่อเทียนพรรษา เพื่อถวายเทียนพรรษาและผ้าอาบน้ำฝนแด่พระภิกษุสำหรับนำไปใช้สอยในช่วงจำนำพรรษา
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-03-00_044581-1024x683.jpg)
ประธานพิธี นายนายชลอ ประยูรพันธ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียนนักศึกษา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร นายวิลาศศักดิ์ เฟื่องระย้า รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือและนางสาวภัทรปภา อินทะจันทร์
รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ร่วมกิจกรรมครั้งนี้
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-07-40_422432-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-07-13_898992-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-09-44_828991-1024x685.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-10-03_868074-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-10-35_572991-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-11-16_816728-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-11-36_293943-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-12-14_422423-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-13-05_505123-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-14-26_331648-1024x683.jpg)
จากนั้นวันพฤหัสบดี ที่ 13 กรกฏาคม 2566 ในช่วงกิจกรรมหน้าเสาธง ตัวแทนแต่ละแผนกทำพิธีส่งมอบเทียนจำนำพรรษาเพื่อร่วมแห่เทียนในช่วงกิจกรรมภาคบ่าย ไปยัง วัดอรัญญิก ถ. พญาเสือ ตำบล ในเมือง อำเภอเมืองพิษณุโลก จ.พิษณุโลก
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-23-13_786049-1024x683.jpg)
ช่วงบ่ายจะเป็นการแห่เทียน ตั้งแต่แยก รร.ผดุงราษ ถ. พญาเสือ ไปยัง วัดอรัญญิก พร้อมกับเชิญชวนชาวชุมชนร่วมทำบุญร่วมกับทางวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-26-49_203793-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-27-12_402291-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-27-41_325943-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-27-55_862014-1024x683.jpg)
หลังแห่เทียนเคลื่อนที่ถึงยังวัดแล้วทาง คณะผู้บริหาร ครูและนักเรียน นักศึกษา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ทางการศึกษาย้ายเทียนจำนำพรรษาเข้าสู่พิธี
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-32-20_820834-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-33-16_418636-1024x683.jpg)
โดย นายนายชลอ ประยูรพันธ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียนนักศึกษา เป็นประธานพิธี พร้อมด้วยนางสาวภัทรปภา อินทะจันทร์รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ร่วมพิธีกับคณะครู นักเรียน นักศึกษาและเจ้าหน้าที่ทางการศึกษา
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-35-41_399399-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-37-02_760895-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-38-06_672477-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-38-35_201891-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-13_17-39-04_008578-1024x683.jpg)
รูปภาพกิจกรรมเพิ่มเติม