![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-04-37_870953.png)
โครงการฝึกอบรมการใช้อุปกรณ์เพื่อซ่อมแซมและปรับปรุงสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยแก่คนตาบอด รุ่นที่ 4 ระหว่างวันที่ 21-23 กรกฎาคม พ.ศ.2566 ที่ ณ วิทยาทลัยเทคนิคพิษณุโลก สนับสนุน โดย กองทุนส่งเสริมและพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_13-57-24_601683-1024x683.jpg)
เริ่มดำเนิน”โครงการฝึกอบรมการใช้อุปกรณ์เพื่อซ่อมแซมและปรับปรุงสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยแก่คนตาบอด รุ่นที่ 4″ ตั้งแต่ วันศุกร์ ที่ 21 กรกฏาคม 2566 โดยพิธีเปิดโครงการ “นางสาวภัทรปภา อินทะจันทร์” รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร ได้รับเกียรติเป็นตัวแทนประธานพิธีการเปิดการอบรม ซึ่งกิจกรรมนี้จะดำเนินโครงการไปถึง
วันที่ 23 กรกฏาคม 2566
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-03-18_563490-1024x683.jpg)
อาจารย์ผู้ดูแลควบคุมการสอน ท่านแรก
“นายอาณัติ อินมั่น”
จากแผนกวิชาชีพ ช่างยนต์
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-08-30_516546-1024x683.jpg)
อาจารย์ผู้ดูแลควบคุมการสอน ท่านที่สอง
“นายชัยรัตน์ ชุนพุ่ม”
จากแผนกวิชาชีพ ช่างยนต์
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-10-55_461596-1024x683.jpg)
อาจารย์ผู้ดูแลควบคุมการสอน ท่านที่สาม
“นายนิติธร สนั่นนาม”
จากแผนกวิชาชีพ ช่างก่อสร้างและโยธา
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-26-14_344851-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-31-51_039997-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-26-59_903267-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-31-28_036874-1024x683.jpg)
โดยกลุ่มทักษะวิชาชีพที่เลือกสอนมีดังนี้
การเลือกใช้อุปกรณ์เครื่องมือช่าง / การซ่อมลูกบิดบานประตูซ่อมบำรุงติดตั้งก๊อกน้ำ / การถอดทำความสะอาดพัดลมแบบตั้งโต๊ะ
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-37-06_074508-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-37-25_228555-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-35-10_139629-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-36-21_961621-1024x683.jpg)
วันที่ 23 กรกฏาคม 2566 ได้รับเกียรติ จากท่าน
ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก
“นายสุชาติ ชาติวรรณ”
มอบเกียรติบัตรแก่ผู้เข้าร่วมอบรม และกล่าวปิดโครงการ รุ่นที่ 4
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-41-00_104688-1024x683.jpg)
![](https://www.pltc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/www-2023-07-23_14-41-19_748461-1024x684.jpg)
ภาพกิจกรรมเพิ่มเติม
โครงการฝึกอบรมการใช้อุปกรณ์เพื่อซ่อมแซมและปรับปรุงสภาพแวดล้อมที่อยู่อาศัยแก่คนตาบอด รุ่นที่ 4